กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน
ข่าววันที่ 8 พฤษภาคม 2567
โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับโรงพยาบาลสุไหงโก-ลก เเละ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส ร่วมประชุมจัดทำแผนชี้แจงการขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและองค์กรสุขภาวะในสถานประกอบกิจการ เเละร่วมรณรงค์โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน ๔ มิติ(กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ในสถานประกอบการ โดยมีกิจกรรมให้ความรู้ด้านโภชนาการ กิจกรรมทางกายเเละการออกกำลังกาย รวมทั้งการให้ความรู้ด้านการดูเเลสุขภาพช่องปากเเละฟัน การนอนหลับ เเละลดปัจจัยเสี่ยงด้านสุขภาพด้วยการไม่ดื่มสุรา เเละงดสูบบุหรี่ ทั้งนี้เพื่อขับเคลื่อนแนวทางการส่งเสริมสุขภาพคนวัยทำงานตาม 7 ประเด็นบูรณาการ และ NEO-STAR เขตสุขภาพที่ 12 ส่งเสริมและพัฒนาคนในองค์กรให้มีคุณภาพชีวิตที่ดี มีสภาพแวดล้อมในการทำงานที่มีความปลอดภัยและอาชีวอนามัยที่ดี ณ บริษัท พิธาน จำกัด สาขา สุไหงโก-ลก