กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster อนามัยแม่และเด็ก
ข่าววันที่ 15 พฤษภาคม 2567
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาส่งเสริมสุขภาพ นำโดย นางโสภิดา สุขจรุง หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ พร้อมด้วยนายอมีน มะหมัด นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ ร่วมประชุมหารือเพื่อทบทวนหลักสูตรการอบรมก่อนแต่งงาน (Krusus Pra Perkahwinan) เพื่อส่งเสริมการมีส่วนร่วมของชุมชนในการสนับสนุนสภาพแวดล้อมการเรียนรู้ที่เอื้อต่อการพัฒนาเด็กปฐมวัย ผ่านการเสริมสร้างศักยภาพเยาวชนและพัฒนาองค์ความรู้แบบบูรณาการสอดคล้องนโยบายส่งเสริมการมีบุตรคุณภาพ และเตรียมความพร้อมก่อนแต่งงาน บูรณาการกับหลักศาสนา สร้างครอบครัวคุณภาพ รวมทั้งสร้างความรู้ ความเข้าใจในด้านสุขภาพ ร่วมกับผู้นำศาสนา และเครือข่ายผู้หญิงยุติความรุนแรงแสวงสันติภาพชายแดนใต้ N-WAVE ภายใต้โครงการ LEARN