กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ
ข่าววันที่ 15 พฤษภาคม 2567
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ นำโดย นางสาวนวพร เตโช นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุงเข้าเยี่ยมเสริมพลังวัดลำสินธุ์ .วัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพและส่งเสริมสุขภาพพระสงฆ์ สามเณร และประชาชน ให้มีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ สามารถดูแลตนเองและจัดการสุขภาพตนเองตามแนวทางการส่งเสริมสุขภาพและจัดการความเสี่ยงด้านสุขภาพและส่งเสริมให้วัด ชุมชน ครอบครัว โดยมีภาคีเครือข่าย เข้าร่วม ประกอบด้วย นายกเทศมนตรีตำบลลำสินธุ์ ปลัดเทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะทำงานวัดส่งเสริมฯ อสม. และตัวแทนจากชมรมผู้สูงอายุ ทั้งนี้ได้ให้ข้อเสนอแนะตามแนวทาง การดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ ให้แก่ผู้รับผิดชอบงานในพื้นที่ ณ วัดลำสินธุ์ ตำบลลำสินธุ์ อำเภอศรีนครินทร์ จังหวัดพัทลุง