กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ
ข่าววันที่: 15 พฤษภาคม 2567
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยผู้สูงอายุ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง ร่วมนิเทศเยี่ยมเสริมพลัง ติดตามประเมินผลการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ สุขภาวะพระสงฆ์และผู้นำศาสนา
นำโดยนางสาวนวพร เตโช หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ พร้อมด้วยทีมส่งเสริมสุขภาพฯจังหวัดพัทลุง บุคลากรสาธารณสุข และเครือข่ายของอำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงานผู้สูงอายุประกอบไปด้วย ระบบข้อมูลบุคลากรการดูแลระยะยาวและแผนการดูแลรายบุคคล (Long Term Care : 3C) ,Bluebook ,Wellnessplan และชมรมผู้สูงอายุและเข้าร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะเพื่อแก้ปัญหาการดำเนินงาน ณ? โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านไสนายขัน อำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง