กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น
ข่าววันที่ 20 พฤษภาคม 2567
20 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินงานโครงการ Kidsize & Kiddiary School by NECTEC เพื่อนำเสนอผลการดำเนินงานระยะที่ 1 ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ (Knowledge Management) และวางแผนการดำเนินการต่อในระยะที่ 2 โดยมีโรงเรียนในทีมศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลาเข้าร่วมประชุมครบ 9 โรงเรียน ครอบคลุม 6 จังหวัดภาคใต้ในเขตสุขภาพที่ 12 ทั้งนี้ทั้งนั้น 9 โรงเรียนยืนยันที่จะดำเนินการต่อในระยะที่ 2 และพัฒนาสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพมาตรฐานสากลต่อไป