กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
ข่าววันที่ 20 พฤษภาคม 2567
วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา พร้อมด้วยนักศึกษาฝึกงาน วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดยะลา ติดตามประเมินระบบประปา ตามโครงการพัฒนาระบบประปาหมู่บ้านสะอาดฯ (3 C) ในพื้นที่ เทศบาลตำบลกำแพงเพชร เทศบาลเมืองกำแพงเพชร และ องค์การบริหารส่วนตำบลท่าชะมวง อำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา โดยได้ทำการประเมินระบบ สุ่มตรวจวิเคราะห์ภาคสนาม และสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำประปาส่งตรวจห้องปฏิบัติการ กรมอนามัย ตลอดจนให้คำปรึกษาในการบำรุงรักษาระบบประปา เพื่อให้ผลิตน้ำประปาให้สะอาด ปลอดภัย เป็นไปตามมาตรฐานเกณฑ์คุณภาพน้ำประปา กรมอนามัย ปี 2563 ต่อไป