กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
ข่าววันที่ 20 พฤษภาคม 2567
วันที่ 20 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยนางสาวมารีนี โด นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และนางสาวพรทิพย์ สิริวัฒนโสภา นิติกร ได้รับเชิญเป็นวิทยากรร่วมบรรยาย ณ เทศบาลเมืองสะเตงนอก ในโครงการจัดอบรมให้ความรู้พัฒนาศักยภาพคณะทำงานพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โดยมี นายเสรี เรืองกาญจน์ นายกเทศมนตรีเมืองสะเตงนอก เป็นประธานดำเนินการประชุมฯ พร้อมด้วย นายมาหะมะรอสีดี อุชะมิ ปลัดเทศบาลเมืองสะเตงนอก หัวหน้าสำนัก หัวหน้าฝ่ายบริหารงานสาธารณสุข รักษาราชการแทนผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ เทศบาลเมืองสะเตงนอก เข้าร่วมประชุม เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการพัฒนาระบบบริการคุณภาพด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และพัฒนาคุณภาพระบบบริการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นได้อย่างทีประสิทธิภาพต่อไป