กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ?
ข่าววันที่: 23 พฤษภาคม 2567
รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสงขลา ภญ.วิไลวรรณ สาครินทร์ ร่วมกับ ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ ?นำโดย นางสาวนวพร? เตโช นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ เข้าเยี่ยมเสริมพลังวัดสามบ่อ .วัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ด้านสุขภาพและส่งเสริมสุขภาพพระสงฆ์ สามเณร และประชาชน ให้มีพฤติกรรมสุขภาพที่พึงประสงค์ สามารถดูแลตนเองและจัดการสุขภาพตนเองตามแนวทางการส่งเสริมสุขภาพและจัดการความเสี่ยงด้านสุขภาพและส่งเสริมให้วัด ชุมชน ครอบครัว โดยมีภาคีเครือข่าย เข้าร่วม ประกอบด้วย นายกเทศมนตรีตำบลระโนด พร้อมคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม สำนักงานสาธารณสุขอำเภอระโนด นายอำเภอระโนด กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะทำงานวัดส่งเสริม?ฯ อสม. และตัวแทนจากชมรมผู้สูงอายุ ทั้งนี้ได้ให้ข้อเสนอแนะตามแนวทาง การดำเนินงานวัดส่งเสริมสู่วัดรอบรู้ ให้แก่ผู้รับผิดชอบงานในพื้นที่ ณ วัดสามบ่อ ตำบลวัดสน อำเภอระโนด จังหวัดสงขลา