กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย
ข่าววันที่ 27 พฤษภาคม 2567
วันที่ 27 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 12 สงขลา (สปสช.) ได้นิเทศเยี่ยมเสริมพลังระบบบริการสุขภาพงานอนามัยแม่และเด็ก นำโดย พญ.เสริมศรี ปฐมพาณิชรัตน์ ประธาน MCH Board นางโสภิดา สุขจรุง หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา และแพทย์ พยาบาล บุคลากรสาธารณสุข เครือข่ายทุกอำเภอของจังหวัดยะลา ร่วมนำเสนอผลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กของจังหวัดยะลา และร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะเพื่อแก้ปัญหาการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กให้ลูกเกิดรอด แม่ปลอดภัย และเด็กมีคุณภาพต่อไป ณ โรงพยาบาลรามัน และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลโกตาบารู จังหวัดยะลา