กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
วันที่ : 27 พฤษภาคม 2567
วันที่ 27 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง ติดตามประเมินระบบประปา ตามโครงการพัฒนาระบบประปาหมู่บ้านสะอาดฯ (3 C) จำนวน 6 แห่ง ในพื้นที่ เทศบาลตำบลปากพะยูน เทศบาลตำบลอ่าวพะยูน อ.ปากพะยูน อบต.โคกสัก อ.บางแก้ว และเทศบาลตำบลตะโหมด อ.ตะโหมด จ.พัทลุง โดยได้ทำการประเมินระบบ สุ่มตำรวจวิเคราะห์ภาคสนาม และสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำประปาส่งตรวจห้องปฏิบัติการ กรมอนามัย ตลอดจนให้คำปรึกษาในการบำรุงรักษาระบบประปา เพื่อให้ผลิตน้ำประปาให้สะอาด ปลอดภัยเป็นไปตามมาตราฐานเกณฑ์คุณภาพน้ำประปา กรมอนามัย ปี 2563 ต่อไป