กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
วันที่ : 28 พฤษภาคม 2567
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่12ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง ติดตามประเมินระบบประปา และสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำประปาส่งตรวจกองห้องปฏิบัติการ กรมอนามัย จำนวน 5 แห่งในพื้นที่ อำเภอควนขนุน อำเภอเขาชัยสน และอำเภอตะโหมด จังหวัดพัทลุง เพื่อประเมินรับรองระบบประปาและให้คำแนะนำในการบำรุงรักษาระบบประปา ตามแนวทางประประปาหมู่บ้านสะอาด 3 c กรมอนามัย ตลอดจนให้คำปรึกษาในการบำรุงรักษาระบบประปา เพื่อให้ผลิตน้ำประปาให้สะอาด ปลอดภัยเป็นไปตามมาตราฐานเกณฑ์คุณภาพน้ำประปา กรมอนามัย ปี 2563 ต่อไป