กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย
ข่าววันที่ 7 มิถุนายน 2567
วันที่ 7 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 12 สงขลา (สปสช.) ได้นิเทศเยี่ยมเสริมพลังระบบบริการสุขภาพงานอนามัยแม่และเด็ก นำโดย พญ.เสริมศรี ปฐมพาณิชรัตน์ ประธาน MCH Board และ พญ.นีนิษนา รติปาณ สูติแพทย์ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา พร้อมด้วย แพทย์ พยาบาล บุคลากรสาธารณสุข และเครือข่ายทุกอำเภอของจังหวัดตรัง โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กของทุกอำเภอในจังหวัดตรัง โดยร่วมกันแลกเปลี่ยนเรียนรู้พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กเพื่อพัฒนาระบบบริการให้มีคุณภาพต่อไป ณ โรงพยาบาลห้วยยอด และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านนาวง