กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย
ข่าววันที่ 10 มิถุนายน 2567
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย นิเทศติดตามการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 12 นำโดย พญ.เสริมศรี ปฐมพาณิชรัตน์ ประธาน MCH Board เขตสุขภาพที่ 12 และนางถรรศนา เจริญไว หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา และคณะ โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงานด้านแม่และเด็กของทุกอำเภอในจังหวัดสตูล และร่วมกันแลกเปลี่ยนเรียนรู้พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะ เพื่อพัฒนาระบบบริการให้มีคุณภาพต่อไป ณ โรงพยาบาลสตูล และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านวังพะเนียด ผู้เข้าร่วมรับการนิเทศประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล บุคลากรสาธารณสุข และเครือข่ายทุกอำเภอในจังหวัดสตูล