กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
ข่าววันที่ : 13 มิถุนายน 2567
วันที่ 13 มิถุนายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดยนายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เป็นประธานกล่าวเปิดประชุมชี้แจงการใช้งานเครื่องตรวจวัดปริมาณฝุ่นละอองขนาดเล็กในบรรยากาศด้วยระบบเซ็นเซอร์ (DustBoy) ผ่านระบบVideo Conference (Zoom Meeting) ซึ่งมีผู้เข้าร่วมการประชุมจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดและหน่วยงานที่ได้รับการจัดสรรเครื่องตรวจวัดปริมาณฝุ่นละอองขนาดเล็กในบรรยากาศด้วยระบบเซ็นเซอร์ (DustBoy) โดยการประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเฝ้าระวังและแจ้งเตือนผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่นละอองขนาดเล็กและเพื่อขยายผลการเฝ้าระวังให้ครอบคลุมพื้นที่เสี่ยงต่อไป