กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
วันที่ : 12 มิถุนายน 2567
วันที่ 12 มิถุนายน 2567 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการเปรียบเทียบปรับ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลโคกหล่อ อ.เมือง จ.ตรัง โดยได้รับเกียรติจากนายทรงกลด สว่างวงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง นายเลอศักดิ์ ดุกสุขแก้ว อัยการจังหวัดตรัง และ พ.ต.อ.ชูชาติ ชิณวงศ์ ผู้แทนผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดตรัง เป็นกรรมการพิจารณาเปรียบเทียบปรับ “ข้อหามิได้ดำเนินการตามคำสั่งเทศบาล ภายในระยะเวลาที่กำหนด โดยไม่มีเหตุหรือข้อแก้ตัวอันสมควร“ ตามมาตรา 45 มีบทลงโทษตามมาตรา 80 ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 6 เดือน หรือปรับไม่เกินห้าหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ และปรับอีกไม่เกินวันละสองหมื่นห้าพันบาทตลอดเวลาที่ยังไม่ปฏิบัติตามคำสั่งแห่งพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535