กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน
ข่าววันที่ 25 มิถุนายน 2567
วันที่ 25 มิ.ย. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำโดย นายเฉลิมวุฒิ จันทรสวัสดิ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน และนางสาวภาราตี อีแต นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ ร่วมเป็นวิทยากรในการประชุมชี้แจงขับเคลื่อนงานประเมินสถานประกอบการ “สาวไทยแก้มแดง” ต้นแบบ ปี 2567 ซึ่งจัดขึ้นโดยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา ผ่านระบบ vdo conference วัตถุประสงค์เพื่อลดภาวะซีดในกลุ่มหญิงวัยเจริญพันธ์ุในสถานประกอบการและผลักดันสนับสนุนการดำเนินงานเพื่อพัฒนาเป็นสถานประกอบการสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ ปี 2567 รวมทั้งมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ ประจำปี 2566 จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลป่ายาง อำเภอบางกล่ำ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางกล่ำ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านทุ่งใหญ่ อำเภอเมือง และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสงขลา