กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย
ข่าววันที่ 11 กรกฎาคม 2567
11 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ร่วมกับ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 12 สงขลา (สปสช.) ได้นิเทศเยี่ยมเสริมพลังระบบบริการสุขภาพงานอนามัยแม่และเด็ก นำโดย พญ.พีระนันท์ แก้วสุกใส รองประธาน MCH Board นางสาวนีนิษนา รติปาน สูติแพทย์ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา พร้อมด้วย แพทย์ พยาบาล บุคลากรสาธารณสุข และเครือข่ายของจังหวัดสงขลา โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก และร่วมกันแลกเปลี่ยนเรียนรู้พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กเพื่อพัฒนาระบบบริการให้มีคุณภาพต่อไป ณ โรงพยาบาลสงขลา