กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่ : กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น
ข่าววันที่ : 15 กรกฎาคม 2567
15 กรกฎาคม 2567 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา จัดประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงานเด็กไทยสายตาดีแบบบูรณาการร่วมกับ Service plan จักษุ โรงพยาบาลพัทลุง และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง ได้รับเกียรติจาก นายสุนทร คงทองสังข์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพัทลุง เป็นประธานในพิธีเปิด โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือ ครูอนามัยโรงเรียน ครูที่ปรึกษาป.1 สังกัด สพป.พัทลุง เพื่อร่วมวางแผนการคัดกรองสายตาเด็กนักเรียนชั้นป.1 กระบวนการส่งต่อเด็กนักเรียนที่มีปัญหาสายตาและ เน้นย้ำการบันทึกข้อมูลลงในโปรแกรม VISION2020 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง